News

Taipei Game Show เผยรายชื่อเกมที่เข้ารอบสุดท้ายในการประกวด Indie Game Award 2022

Taipei Game Show เผยรายชื่อเกมที่เข้ารอบสุดท้ายในการประกวด Indie Game Award 2022

35 ประเทศ, 142 เกม เข้าชิง 7 รางวัล

Indie Game Award, จัดโดย Taipei Game Show, คืองานที่ดึงดูดนักพัฒนาเกมอินดี้จากทั่วโลกเพื่อมาแข่งขันกันนับตั้งแต่ปี 2015 เป็นต้นมา และในปีนี้ เกม 142 เกมจากทั้ง 35 ประเทศได้มาเข้าแข่งขันกัน โดยวันนี้ผู้จัดงานได้เปิดเผยรายชื่อเกมที่เข้ารอบสุดท้ายแล้ว ประกอบไปด้วยทีมพัฒนาชื่อดังจาก 15 ประเทศเช่น ไต้หวัน, สหรัฐอเมริกา, โปแลนด์และเดนมาร์ค

ผู้ที่ชนะ Indie Game Award ต่างก็เป็นที่รู้จักในระดับสากล

ครั้งแรกที่เกมจากเม็กซิโกเข้ารอบสุดท้าย

Indie Game Award มีเป้าหมายเพื่อเฟ้นหาทีมพัฒนาเกมอินดี้ที่โดดเด่นจากทั่วโลก ในช่วงหลายปีที่ผ่านมา Indie Game Award ได้รับใบสมัครเข้ามามากมาย รวมทั้งหมด 836 เกม ประกอบไปด้วยเกมอินดี้ที่โด่งดังระดับโลกอย่างเช่น “Raji: An Ancient Epic”, พัฒนาโดย Nodding Heads Games จากอินเดีย, “RPG TIME:The Legend of Wright”, พัฒนาโดย DESKWORKS จากญี่ปุ่น โดย Indie Game Award ปรารถนาที่จะเป็นเวทีให้บรรดานักพัฒนาเกมอินดี้ผู้มากความสามารถได้เปล่งประกาย และเพื่อสร้างแพลตฟอร์มให้แก่บรรดานักพัฒนาเกมอินดี้ได้แลกเปลี่ยนความรู้ระหว่างกัน

27 เกมได้ผ่านเข้าสู่รอบสุดท้ายสำหรับ Indie Game Award 2022 นักพัฒนาจาก 15 ประเทศต่างก็มุ่งคว้าสุดยอดรางวัลจากการแข่งขันที่ได้รับการจับตามองมากที่สุดในภูมิภาคเอเชียแปซิฟิค หนึ่งในบรรดาเกมนั้นมาจากเม็กซิโกที่สามารถผ่านเข้ารอบสุดท้ายของ Indie Game Award ได้เป็นครั้งแรก โดยเกมที่ชนะจะได้รับการประกาศชื่อผ่านงานออนไลน์ของ Indie Game Award 2022

– ผู้เข้ารอบสุดท้ายของ Indie Game Award 2022:https://tgs.tca.org.tw/indie_award_finalist.php?b=2b_e

รายชื่อปรากฏบนเว็บไซต์ทางการของ Taipei Game Show เช่นเดียวกัน

 【ผู้เข้ารอบสุดท้ายของ Indie Game Award 2022

Best Narration
Country Area Game Title Developer Team
China The Heroes Around Me OKJOY
Canada The Year After ANV | Hadrian Lin
Taiwan The Legend of Tianding Creative Games & Computer Graphics Corporation
United States GLITCHED En House Studios
United Kingdom NeuroNet: Mendax Proxy Dream Harvest
Best Audio
Country Area Game Title Developer Team
Israel Blind Drive Lo-Fi People
France A Musical Story Glee-Cheese Studio
United States Genesis Noir Feral Cat Den
Denmark The Forest Quartet Mads & Friends
Denmark Figment 2: Creed Valley Bedtime Digital Games
Best Visual Art
Country Area Game Title Developer Team
Poland Papetura Petums
United States Kena: Bridge of Spirits Ember Lab
United Kingdom The Falconeer: Warrior Edition Wired Productions
Australia Weaving Tides Follow the Feathers
Mexico Greak: Memories of Azur Navegante Entertainment
Thailand M.A.S.S. Builder Vermillion Digital Co., Ltd.
Best Design
Country Area Game Title Developer Team
France Tin Can TIn Can Studio
Taiwan Alina of the Arena PINIX
Singapore The Signal State The Iterative Collective / Reckoner Industries
Poland Against the Storm Eremite Games
Germany Insurmountable ByteRockers’ Games
Canada Peglin Red Nexus Games
Best Innovation
Country Area Game Title Developer Team
Poland Papetura Petums
Israel Do Not Buy This Game Kingblade Games
Switzerland Dorfromantik Toukana Interactive
Taiwan Urban Legend Hunters 2 Toii Games
United States Kardboard Kings Henry’s House
Best Mobile Game
Country Area Game Title Developer Team
Israel Blind Drive Lo-Fi People
United Kingdom NeuroNet: Mendax Proxy Dream Harvest
Poland Wingspan Monster Couch

 

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น

ข้ามไปยังทูลบาร์